Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ธนาคารสีเหลืองทำไมมีเจ้าหน้าที่ไม่มีคุณภาพ ติดต่อทีมงาน

ผมขอโพสต์ให้รู้กันหน่อยว่าเจ้าหน้าที่ธนาคารสีเหลืองที่พัทยา ทำงานกันอย่างไร เมือ่ปี49 ผมซื้อบ้านที่พัทยากลางวงเงินกู้ ล้านสอง ระยะเวลาผ่อนชำระ 15ปี
เจ้าหน้าที่แบงก์ฝ่ายสินเชื่อหรือ ผู้จัดการบอกว่า ต้องทำประกันชืวืตด้วยโดยที่แบงค์เป็นผู้รับผลประโยชน์ในกรณีผู้กู้ตายก่อน ฟังเหมือนดูดี ห่วงใย แต่รวมอยู่ในวงเงินกู้ ประมาณ 7หมื่นบาท พอดีเมื่อวันศุกร์23/พย/55 ผมปิดบ/ชไถ่ถอนออก รวมระยะเวลาก็ประมาณ 6ปี ผมก็ขอเอกสารจากธนาคาร อาทิ ใบเสร็จ เสตรทเม้นท์ และกรมธรรมพ์ทีทำวันเซ็นสัญญาเงินกู้ที่พัทยา ปรากฏว่า เจ้าหน้าที่บอก ไม่มีกรมธรรมพ์ไม่ไดเก็บไว้ ผมก็บอกว่า ผมก็ไม่ได้รับเลย เข้าใจว่าธนาคารเก็บ ผมบอกถ้าอย่างนั้น ทำของบริษัทอะไร ตามความเข้าใจ ธนาคารน่าจะทำบริษัทในกลุ่มของธนาคาร เจ้าหน้าที่บอกไม่รู้ มีกระจาย3บริษัท 1.อลิอัน ซีพี2.เอไอเอ 3.ไม่ทราบแต่ไม่มีเก็บในข้อมูล ผมบอกอย่างนี้มันไม่ยุติธรรมกับลูกค้า
เนียถ้าผมผ่อนปรกติ 15ปี แล้วเกิดผมตายก่อน จะไปหากรมธรรมพ์ที่ไหน ผมถามหาชื่อผู้จัดการสาขาปี49 ตอนทำเรื่องกู้ เจ้าหน้าที่คนเดิมบอก ย้ายไปแล้ว สรุปแล้วให้เบอร์โทร 1ใน 3 บริษัทที่ธนาคารบอกว่าช่วงปีนั้น ส่งลูกค้าให้บริษัทประกัน ผมโทรไปเช็คปรากฏว่า ไม่มี ผมควรจะทำอย่างไรดี เพราะตราบใดไม่รู้ว่าบริษัทไหนก็ ทำเรื่องเวนคืนกรมธรรพ์ไม่ได้เหลืออีก 9ปี โอ้ยเครียด กับธนาคารสีเหลืองนี้จริงๆๆ

จากคุณ : chef
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 55 22:15:18 A:125.25.102.124 X: TicketID:383280

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com