CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คิดต่อเติมหลังคาและปั้มน้ำน่ะครับ

บ้านอยู่ตจว. ใช้แต่น้ำบาดาล

*อยากจะทำหลังคาใหม่ แต่งบน้อยเพราะว่าเดิมหลังคาเป็นสังกะสี จะลงทุนทำหลังคากระเบื้องเลยดีหรือเปล่า หรือว่ารื้อมาทำหลังคาสังกะสีเหมือนเก่า งบตั้งไว้ที่ 60000 บาท

*อ้อแล้วเรื่องน้ำ อยากทำปั้มน้ำด้วยครับ เพราะว่าจะทำห้องน้ำใหม่เป็นแบบชักโครกแทนของเก่าแบบส้วมซึม มีวิธีในการต่อปั้มและคชจ. คิดไงครับ อยู่กัน 4 คน มีก็อกน้ำ 4 ที่ เป็นบ้านชั้นเดียวแต่ยาวสัก 20 เมตรน่าจะได้ ต้องลงทุนทำแท้งน้ำหรือเปล่าครับ ดินดีไม่ต้องถมครับอยู่อ. เสิงสาง โคราชครับ ขอบคุณทุกท่านที่จะกรุณาชี้แนะนะครับ

จากคุณ : oattg - [ 3 ก.ย. 47 00:30:47 ]