CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

จากทู้เก่า ถามเรื่อง ต่อเน็ทหลายๆจุดในบ้าน ลิงค์ทำงัยหว่า.. ทำไม่เป็น ถามอีกนิดนะครับ

จากทู้นี้
    http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R2991230/R2991230.html
    ผมสนใจคำแนะนำของคุณ
    ...........
    ความคิดเห็นที่ 11  

ใช้ wireless ดีกว่าครับ ซื้อ access point  ตัวนึงไว้รวมสัญญาณของทุกเครื่องเข้าด้วยกัน
    คอมทุกตัวก็ใช้ wireless lan
    ในอนาคตถ้าจะเพิ่มคอมอีกก็ไม่ต้องเดินสายสบายเลยสวยด้วย
    ถ้ามีโน๊ตบุ๊คนะเล่นเน็ทที่ไหนในบ้านก็ได้ แถมมีบริการปรินเตอร์ให้ด้วยอีกต่างหาก

อิๆ    ผมมีข้อเสนอนะ  
    ผมไปเซ็ท access point ให้คุณใสสสส
    แล้วคุณใสสส  มาวางแปลนจัดสวนกะบ่อปลาคราฟให้ผม
    สนปะ  
    แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 47 12:04:08

จากคุณ : เกิดมาจน  - [ 2 ก.ย. 47 10:30:39 ]
    ....................
    ความคิดเห็นที่ 13  

ติด Wifi Router ครับ ตัวนึง 4 พันกว่า ถึง 7 พัน ใช้พร้อม ๆ กัน ได้ 4 เครื่อง แล้วก็แบบมีสาย 1 เครื่อง ( รวม 5 เครื่อง )

แล้วให้คนเช่าไปหาซื้อ card มาเสียบในเครื่องกันเอาเอง ตัวนึงไม่กีตังค์ ครับ

จากคุณ : SAPMA  - [ 2 ก.ย. 47 11:20:24 ]
    .....................
    พอดีวันก่อนในทู้ คนกลัวปลาฉลาม ไม่กล้ามาอีกเลย
    แนะนำชัดๆอีกครั้งนะครับ ผมไม่ทำเองหรอกครับ
    คงจะจ้างมืออาชีพทำ อยากได้คนที่มีความรู้มากๆ
    มาแนะนำผมอีกซักครั้งครับ
    นึกว่า..เห็นแก่ลูกนก ลูกปลาด้วย เถอะครับ!!
    อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกกก
    ใสสสสสสสสสสสสสสสส

จากคุณ : คนหน้าใส - [ 6 ก.ย. 47 14:21:22 ]