CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขี้เกียจตัดหญ้าในสนามครับ ยาวเร็วเหลือเกิน มีทางเลือกยังไงบ้าง

ตัดหญ้าได้วันละแค่ครึ่งสนาม ถ้าเกิดขี้เกียจ หรือ ฝนตกแล้วต้องข้ามไปสัก 2-3 วัน อ้าว.. ยาวขึ้นมาเท่าเดิมอีกแล้ว
    คิดไว้ครับ ว่า
    1. ลงไม้พุ่มมันให้เยอะๆ ขึ้น
    2. ลงหินมันซะเลย (แต่ไม่รู้จะร้อนขึ้นหรือเปล่า)

เพิ่งปักต้นไม้ต่างๆ ลงไปได้ 4 เดือนครับ มีต้นใหญ่อยู่แค่ต้นเดียว นอกนั้นยังเด็กๆ ต้องรออีกหลายปีแน่ๆ แถมหญ้าขึ้นเร็วอีกครับ และไม่ขยันทำสวนเลยครับ

นี่บ้านภายในยังไม่ได้ซื้อเฟอร์เลยครับ อยู่กันแบบโล่งๆ เพราะตังค์ต้องไปจ่ายค่าสร้างบ้านก่อนครับ ฉะนั้น ตอนนี้มาเล่นกับสวนก่อนเล่นกับในบ้านครับ.. (ตอนจะแต่งข้างในจะมาขอความเห็นใหม่ครับ)

จากคุณ : wtriki - [ 8 ก.ย. 47 16:42:53 ]