CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ช่วยแนะนำเครื่องซักผ้าให้ด้วยค่ะ

แบบฝาหน้ากับฝาบนต่างกันอย่างไร แบบไหนดีกว่ากันคะ

คุณสมบัติหลักๆ ที่อยากได้
    1. ทนทาน และ เงียบ
    2. ประหยัดไฟ
    3. ไม่ทำร้ายผ้า (เช่น ปั่นแรงเกินไปจนผ้าขาด)
    4. มีระบบปั่นแห้ง (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า คือเอาแบบที่สามารถเอาออกมาตากได้เลย ผ้าจะหมาดๆ แล้ว ไม่ชุ่มน้ำ)
    5. ซักสะอาด
    6. สามารถซักได้ประมาณ 10-13 kg.

งบไม่จำกัด แต่ขอเป็นแบบที่คุ้มค่ากับเงินที่จะจ่ายไปจริงๆ นะคะ เช่นมี 2 ตัวที่คุณสมบัติใกล้กัน แต่ราคาต่างกัน ก็ขอเลือกแบบที่ถูกกว่าค่ะ

รบกวนบอกราคา รุ่น ยี่ห้อ และแหล่งที่จะหาซื้อได้ในราคาถูกกว่าที่อื่น (ถ้าได้)

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : เหลียนปอ - [ 10 ก.ย. 47 12:54:09 ]