CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อยากทราบว่าถ้าเอาวอลเปเปอร์ออกแล้วทาสีผนังห้องใหม่นี่ยุ่งยากปะครับ

คือผมอยากทราบว่าเราสามารถทำเองได้ปะครับหรือต้องจ้างช่างทำอะครับ เพราะวอลเปเปอร์เก่ามันเริ่มสีโทรมๆ แล้วก็บางแห่งก็หลุดลอกออกมา คือผมซื้อต่อมาน่ะครับเป็นห้องชุด เลยอยากจะทำผนังใหม่น่ะครับ
    อ้อขอถามแถมอีกเรือ่งนะครับ คือว่าห้องผมน่ะเมื่อก่อนเจ้าของเดิมเค้ามีสองห้องติดกันแต่ผมขอซื้อห้องเดียว ทีนี้เมื่อก่อนมิเตอร์ไฟ น้ำอะไรเนี่ยเค้าก็รวมเป็นชุดเดียวแต่ผมต้องไปแยกให้เป็นสองชุด ไม่ทราบว่ามันต้องทำไงอะครับ แล้วจะเสียค่าใช้จ่ายเยอะป่าวอะ  รบกวนด้วยนะค้าบ

จากคุณ : nuttaponj - [ 20 ก.ย. 47 12:23:15 ]