CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอแนะนำวัสดุดูดความชื้นในตู้ให้ด้วยค่ะ ใช้ถ่านได้ไหมคะ

ตู้หนังสือ ตู้เก็บถ้วยกาแฟ แก้วน้ำ มีความชื้นมากค่ะ ซื้อกล่องดูดความชื้นมา ละลายเป็นน้ำภายใน 2 วันเท่านั้นเอง อยากได้อุปกรณ์ดูดความชื้นแบบที่เป็นวัสดุธรรมชาติ หาซื้อง่าย ราคาประหยัด อะไรทำนองนี้ค่ะ
    เคยได้ยินว่าถ่านดูดกลิ่น ไม่ทราบดูดชื้นด้วยรึเปล่าและมีอย่างอื่นด้วยอีกไหมคะ

จากคุณ : ใครกันนี่ - [ 23 ก.ย. 47 16:25:08 ]