CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Condo ที่ขายโดย HR, Plus, LPN หลังปิดงานขายแล้วคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมกำลังดู condo แถบรถไฟฟ้ากับรถใต้ดินครับ

เห็นบริษัทใหญ่ๆสามบริษัท ที่ขายอยู่กระจายทั่วเมือง
    1.Sansiri+Plus
    2.LPN
    3.HR
    อยากทราบว่าหลังปิดงานขายแล้ว
    งานบริหารโครงการของแต่ละเจ้าเป็นอย่างไรบ้างครับ

เท่าที่ผมเคยคุยเห็นว่า LNP กับ Sansiri ส่วนใหญ่จะรับบริหารต่อ
    ส่วน HR ผมไม่ทราบรายละเอียดว่าเป็นอย่างไร
    เท่าที่เข้าใจ HR เป็นนายหน้าขายอย่างเดียวใช่ไหมครับ รับบริหารหลังขายหรือเปล่าครับ website ของเขาก็มีข้อมูลน้อยมากๆเลย ต่างกับ sansiri มากทีเดียว

อยากทราบข้อมูลครับว่าแต่ละเจ้าเป็นอย่างไรบ้างครับ
    เพราะผมว่างานบริหารโครงการก็สำคัญนะครับ
    ถ้าบริหารกันเองนี่ดูท่าจะไม่ค่อยได้เรื่องหรือเปล่าครับ

ช่วยแนะนำ้ด้วยครับ

จากคุณ : Rapin.P - [ 24 ก.ย. 47 18:10:57 ]