CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

การตัดต่อหนังจาก Sony HandyCam DCRHC30

ผมเพิ่งซื้อ Handy Cam มา ตัวนี้มันมี function write movie
    เป็น VCD ได้ แต่ผมมีปัญหาอยู่ว่า ถ้าเราอยากจะตัดต่อ
    หนังใน Computer ก่อนที่จะ write VCD เนี่ยจะต้องทำ
    อย่างไรครับ ทีแรกคิดว่าจะให้มัน Copy หนังลงเครื่องก่อน
    แล้วค่อยเอา Adobe Premier ตัดอีกที แต่ว่าพอเอา
    หนังลงเครื่อง มันจะเป็น Format MPEG1 ผมว่าถ้าเอา
    MPEG1 มาตัดจะทำให้เสีย Quality ไปอีก เพื่อนๆมีความ
    เห็นยังไงครับ
    อีกอย่างก็อาจต้อง Capture หนังลง Com ผ่าน Premier
    เลยแต่ก็ต้องมี VDO Card หรือป่าว จะได้ต่อเข้า Comp
    ผ่านสาย AV

จากคุณ : NuM-Bangkok - [ 5 ต.ค. 47 17:30:51 ]