CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ช่วยด้วยค่ะมีปัญหาเรื่องห้องน้ำค่ะ

คือว่า เพิ่งจะซื้อบ้านมือสองมาค่ะ ปัญหาก็คือว่าในห้องน้ำตรงโถชักโครกอ่ะค่ะ จะมีคราบน้ำจับตัวแข็งเป็นก้อนติดกับในโถน่ะค่ะ ดูไม่สวยงาม พยายามขัดมาหลายครั้งหลายครา ก็ไม่ออกค่ะ ใครรู้ช่วยบอกวิธีหน่อยเถอะค่ะ พอดีก่อนที่จะซื้อบ้านก็เห็นแหละค่ะ แต่นึกว่าเป็นแค่คราบน้ำเหลืองๆ ธรรมดาเหมือนเวลาเราใส่น้ำในถังแล้วปล่อยทิ้งไว้หลาย ๆวันใช่ไหมคะ มันก็จะตกตะกอน แต่ไม่คิดว่าที่ห้องน้ำมันจะแข็งเป็นหินอย่างนี้อ่ะค่ะ บ้านหลังนี้เจ้าของเดิมไม่เคยเข้าอยู่เลยค่ะ สภาพเลยใหม่มากเว้นห้องน้ำค่ะ ไม่แน่ใจว่า เกิดจากแถวนี้เป็นน้ำบาดาลหรือเปล่า และบ้านก็สร้างมาแล้ว 7 ปีด้วยค่ะ ไม่มีใครอยู่อาศัยไม่มีใครใช้อ่ะค่ะ น่าอายมากเวลาแขกใครไปมาบ้าน ห้องน้ำมันดูสกปรกค่ะ ช่วยด้วยค่ะ

จากคุณ : กาปุก - [ 8 ต.ค. 47 17:49:18 A:172.16.201.52 X:210.1.6.101 TicketID:075431 ]