CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

==== ถึงคุณ ฟรองซ์98 ครับ ====

ที่คุณหลังไมค์มาให้ผม...ผมตอบกลับไม่ได้ เพราะกล่องข้อความของคุณเต็มครับ
    เลยเอามาตอบในนี้แทนครับ (ที่จริงถามในนี้ตอบสะดวกกว่าครับ เพราะมักจะตอบยาว)

รบกวนขอคำแนะนำ TV 29 นิ้วหน่อยค่ะว่าจะเลือกซื้อยี่ห้อไหนดี
    1.PHILIPS 29PT8321
    2.JVC HV-29WH21
    3.SAMSUNG CS-29A11SS
    4.SONY KV-AR292M61
    ส่วนใหญ่ดูทีวีธรรมดากะยูบีซี ดูดีวีดีบ้างนานๆ ที

==== ส่วนใหญ่ดูรายการทีวี UBC ผมแนะนำให้เลือกรุ่นที่มีระบบ 100Hz. ครับ
    เพราะจะได้ภาพที่นิ่งสนิท ไม่กระพริบ ดูสบายตากว่า 50Hz. ธรรมดา
    ฉะนั้นตัวเลือกจะเหลือ

1.PHILIPS 29PT8321 = 27,900
    2.JVC HV-29WH21 = 25,900
    3.SAMSUNG CS-29A11SS = 24,900

Philips , JVC นอกจาก 100Hz. แล้ว ยังรองรับสัญญาณ Progressive Scan
    จากเครื่องเล่นดีวีดี (ที่ต้องเป็น Progressive เหมือนกัน)
    ภาพเวลาดูดีวีดี จะดีกว่าระบบธรรมดามากครับ

ส่วน Samsung เป็น 100Hz. เฉยๆ และเป็น 100Hz. แบบเก่า
    คือ ภาพที่ได้จะนิ่ง ไม่กระพริบก็จริง...แต่พวกตัวหนังสือจะยังมีการกระพริบอยู่
    ส่วน JVC , Philips ไม่เป็นครับ

ส่วนข้อแตกต่างของ JVC Philips ไม่ค่อยมีครับ
    JVC จะได้เปรียบที่ระบบเสียง เพราะมีลำโพงซับวูฟเฟอร์มาด้วย
    เสียงทุ้มจะดีกว่า (ปกติเสียงของทีวี JVC ค่อนข้างดีอยู่แล้ว)

จากคุณ : SONYMAN - [ 18 พ.ย. 47 15:42:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป