CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

บ้านชั้นเดียว ร้อนจัง แก้ไขอย่างไร ใครช่วยด้วยครับ

ผมซื้อบ้านชั้นเดียวมา  ยังไม่ทันเข้าอยู่  แค่เข้าไปติดเหล็กดัด  มุ้งลวด  รู้สึกในบ้านร้อนเวลากลางวันแดดจัดๆ  จะแก้ไขอย่างไรดี  ถามช่างถ้าจะติดฟรอยหรือแผ่นกันความร้อนใต้หลังคา  จะต้องรื้อหลังคา  เสียเงินเพิ่มอีก เห็นมีเพื่อนแนะนำว่า  เดี๋ยวนี้มีแบบฉีดโฟมขึ้นไปใต้กระเบื้องหลังคาเลย   ใครเคยฉีดโฟมหรือไม่  แพงไหม และได้ผลแค่ไหน  ทนทานหรือเปล่า  ช่วยบอกกันบ้างครับ   ขอบคุณจริงๆ

จากคุณ : supote.u - [ 29 พ.ย. 47 22:25:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป