CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอสอบถามเรื่อง <-- เครื่องล้างจาน -- > ครับ

กำลังหาเครื่องล้างจานไปให้ที่บ้านใช้ครับ ตอนนี้ที่ไปดูมี 2 ยี่ห้อคือ
    1.SMEG
    2.SIEMENS

สำหรับ SMEG ติดที่ไม่มีศูนย์บริการที่ต่างจังหวัด (Phuket)
    ซึ่งตอนดูที่ Homepro ยังมีอีก 2 ยี่ห้อคือ Worldpool และ Electrolux

ตอนนี้สงสัยว่า

1.ไม่ทราบว่าเครื่องล้างจานมีปัญหาจุกจิกหรือไม่ ถ้ามีปัญหาจุกจิกก็จะตัด SMEG ทิ้งไปเพราะไม่มีศูนย์บริการ และช่างต้องเดินทางจากกรุงเทพ เสียค่าเดินทางด้วย

2. นอกจากยี่ห้อที่กล่าวถึงแล้ว ยังมียี่ห้อไหนที่เก่งเรื่องเครื่องล้างจาน และน่าสนใจอีกบ้างครับ

3.เรื่องการกินไฟของเครื่องล้างจานนี่ น่าเป็นห่วงหรือเปล่าครับ

4. เมื่อวันหยุดไปดู SMEG ที่โชว์รูมแถวๆพระโขนง ทดลอง run เครื่องให้ดูด้วย ไม่ทราบว่ายี่ห้ออื่นๆมีโชว์รูมแบบนี้บ้างมั้ยครับ (พวก homepro จะไม่ได้ run เครื่องให้ดู)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : GaP - [ 13 ธ.ค. 47 10:39:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป