CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

โถส้วม หันได้มั้ยคะ

อยากทำห้องน้ำใหม่ กั้นที่อาบน้ำไว้ ไม่ให้เวลาอาบน้ำทีเปียกทั้งห้องค่ะ

แต่ห้องน้ำแคบมากเลย
    อาบน้ำทีก็กระจายแบบนั้นอ่ะค่ะ ไม่มีที่วางของด้วย

ถ้าดูจากรูป โถส้วมมันหันไปด้านที่อาบน้ำ
    จะกั้นก็ไม่ได้ เดี๋ยวนั่งแล้วขาติด จะพาลหงุดหงิด ถ่ายท้องไม่ออกซะเปล่าๆ แห่ะๆ

กะจะให้ช่างทำตู้ใต้อ่างล้างหน้าด้วย จะได้มีที่วาง แต่เปิดประตูมาก็จะติดตู้เนี่ยสิคะ กะลังคิดว่า จะจัดวางยังไงดี

แต่ก่อนอื่น อยากถามตามประเด็นก่อนว่า หันโถส้วมได้มั้ยคะ
    จะมีปัญหาเรื่องกลิ่นมั้ย ใครเคยให้ช่างทำบ้างรึเปล่าคะ กลุ้มจัง

คือ ห้องน้ำอยู่ ชั้น 2 ค่ะ เป็นบ้านทาวเฮ้าส์ ท่อน้ำที่ส่งน้ำลงมา มันอยู่ติดกับอีกบ้านนึง

อยากได้ห้องน้ำสวยๆ แห้งๆ นั่งสบายๆ นอน(ทำดีท๊อกซ์) ก็ยังได้ แบบนั้นอ่ะค่ะ

รบกวนขอความเห็นนะคะ เพราะว่ากลัวคุยกับช่างแล้ว ช่างอยากได้เงินก็จะบอกว่าได้ๆๆ ก็เลยอยากได้ไอเดียก่อนน่ะค่ะ

จากคุณ : kednoi - [ 21 ธ.ค. 47 16:50:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป