CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เรามีสิทธิ์แค่ไหนในการไม่ให้คนจอดรถหน้าบ้าน

คือผมรำคาญมากกับการที่มีคนมาจอดรถหน้าประตูบ้าน
    ห้ามเท่าไหร่ ก็ไม่ฟัง ว่าก็แล้ว เอาป้ายติดรถเค้าก็แล้ว
    เราสามารถแจ้งความได้ไม๊ เพราะ จอดรถแล้วเราเข้าบ้านลำบากเลย บ้านเป็นเทาว์นเฮ้าส์ครับ คนจอดรถหน้าบ้านทีก็เต็มพอดีประตูเลย ต้องเบียดตัวเอง ผ่านซอกเสาไฟฟ้าเข้าบ้าน ซึ่งทำที่ไร อนาจใจตัวเองจริงๆ จนวันนึงผมเลื่อนล้มในบ้านขาหัก (บ้านนี้มีผมอยุ่คนเดียว) เดินไม่ได้ ต้องคลานทนปวดไป โทรศัพท์เรียกที่คนบ้านซึงไกลพอสมควรมา มาถึงเค้าจอดรถหน้าบ้านไม่ได้ ต้องจอดซะไกลเลย ต้องแบกผมซึ่งตัวใหญ่ พร้อมกะขาหัก ไปขึ้นรถ ผมโกรธมากๆ เลย เจ็บมากๆ ด้วย ทำไม มันสร้างความเดือดร้อนให้ผมจัง ไปว่า คนมาจอด ต้องไปทะเลาะกัน หงุดหงิดใจมากๆ เลย

จากคุณ : สงสัย - [ 27 ธ.ค. 47 10:30:01 A:61.90.81.50 X: TicketID:007127 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป