CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เฟอร์ของ SB กับ Index ที่มันแพงๆนี่มันดีกว่าทั่วไปยังไงครับ หายี่ห้ออื่นทดแทนได้ไหม

ไปเดินดูเฟอร์ที่งานสิริกิตต์มา สวยๆก็เยอะ แถมไม่แพงด้วย
    แต่มันดูไม่ค่อยแข็งแรง เท่าไหร่ บางยี่ห้อก็ประกอบไม่ได้มาตรฐาน ราวเบี้ยวบ้างก็มี

เลยมาดุของ SB กับ Index ในห้าง ดูแล้วแบบว่า อื้ม อารมณ์ต่างกันลิบลับเลยครับ ดูดีมี style designก็ดีกว่า ไม้หนา ดูแข็งแรง ทนทาน งานดี แต่ราคานี่สิ แพงระยับเลย แถมแต่ละชุด ทั้งเตียง ทั้งตู้ ขนาดใหญ่ด้วย
    ห้องนอนผมแค่ 3*3 เอง กลัวยัดไม่ลง

ไม่ทราบว่าสมาชิกในห้องนี้ใช้ของอะไรกันครับ แบบที่ขายตามงานเฟอร์นี่ มัน OK ไหม กลับงบบานปลายน่ะครับ แล้วมียี่ห้ออื่นไหมที่ถูกๆ แต่ design ใกล้ๆ SB

แล้วไม้ E1 ที่ SB โฆษณานี่มันมีผลต่อเรามากไหมครับ

จากคุณ : pednoy - [ 7 ก.พ. 48 21:00:36 A:61.90.28.151 X: TicketID:087467 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป