CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

การว่างพระ และ หวงจุ้ยนิดๆหน่อยๆ

ผมมาเช่าบ้านอยู่ครับ เป็นบ้าน 2 ชั้น
    ชั้นมีห้องนอน 2 ห้อง ห้องน้ำ 1 ห้อง
    ที่อยากถามคือ
    เรื่องหวงจุ้ยอ่ะครับ
    อย่างแรก บ้านหันหน้าไปทางทิศตะวันตกครับ เป็นอะไรไหม ถ้าเป็น มีวิธีแก้ป่ะครับ อย่าบอกว่าทุบแล้วสร้างใหม่น่ะอิอิ
    แล้วเรื่อง การวางพระ ผมเอาพระมาตั้งไว้บนตู้เสื้อผ้าซึ่งมันเป็นปายเตียง แสดงว่าผมหันเท้าให้พระเวลานอน เป็นไรป่ะครับ แล้วควรหันหน้าพระไปทางไหนครับ ตอนนี้หันไปทางทิศตะวันออก
    อีกอย่างห้องน้ำมันอยู่ติดกับห้องผมเลย ถ้าตั้งพระไปทางทิศเหนือ ก็แสดง ว่าหันหาห้องน้ำ อืมม เด๊วผมมีรูปให้ดูครับ
    คือผมไม่รู้จะไปถามที่ไหนอ่ะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้
    เพราะย้ายมาอยู่ได้ 2อาทิดแล้ว รู้สึกทำอะไรไม่ค่อยเวิคทำไหร่ไม่รู้เกี่ยวป่าว แต่ถ้าทำแล้วสบายใจผมก็อยากทำครับ

จากคุณ : แมวอวกาศ - [ 17 ก.พ. 48 00:01:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป