CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

งง...ทำไมแบงก์ไม่อนุมัติเงินซื้อบ้าน

คือ ผมเพิ่งกลับมาจากอเมริกาได้หกเดือน อยู่ที่อเมริกาก็ทำงานมาตลอดเก้าปีที่ผ่านมา ตัดสินใจกลับบ้านมาอยู่เมืองไทย ได้งานทำ ก็ยื่นกู้ปกติ แต่แบงก์ทุกแห่งเลยบอกว่าขอตรวจสอบแหล่งที่มาของรายได้ตอนทำงานที่อเมริกา แล้วให้ผมนำเอกสารการเสียภาษีที่ผ่านๆมามายื่นด้วย

ผมงงมากเลย เหลือที่เดียวยังไม่ได้ลองคือ ธอส. เพราะคิวเยอะมากครับ รบกวนใครมีข้อมูลช่วยทีครับ

อ้อ อีกอย่างคือ ถ้าผมก็กับแบงก์ที่โน่น เค้าอนุมัติได้เลยครับ งง

รบกวนด้วยครับ

จากคุณ : เด็กคน - [ 4 มี.ค. 48 20:30:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป