CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มาเช่าตึกแถวอยู่ พอดีเค้ามีเตี่ยจูเอี้ยะ ตั้งอยู่ในบ้าน ต้องทำอย่าไงรบ้างคะ

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ แต่เท่าที่ทราบมาเค้าห้ามย้ายออกหรือเปล่าคะ ถือว่าเป็นเจ้าที่ของคนจีน
    แต่ที่นี้เราไม่รู้ว่าต้องปฏิบัติย่างไรบ้าง
    อย่างเช่น ตั้งไว้ตรงไหน, ไหว้อะไรบ้าง เห็นมีถ้วยน้ำชาตั้งอยู่ 1 ชุด เค้าต้องเปลี่ยนทุกวันมั้ย, ผลไม้อะไรที่ไหว้ได้บ้าง แล้วกี่วันเปลี่ยนที, ดอกไม้ ก็เหมือนกัน ตั้งไว้กี่วันถึงจะต้องเปลี่ยน
    แล้วธูป ต้องจุดทุกวันมั้ย ถ้าเราไปซื้อแบบธูปที่เป็นไฟ มาเสียบไว้ จะได้มั้ยคะ เพราะจะติดแอร์ในห้อง ไม่อยากให้มีควันธูปค่ะ

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะคะ

จากคุณ : จิ้มลิ้ม - [ 9 มี.ค. 48 11:01:18 A:203.147.16.102 X: TicketID:090332 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป