CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

>> ตอบคำถามคุณ Heaven

พอดีว่าคุณheavenlyถามคำถามหลังไมค์มายาวเฟื้อย
    คำถาม :
    คือจะเริ่มตกแต่งคอนโด ห้องใหม่พึ่งเสร็จ 61 ตรม สองนอน หนึ่งน้ำครึ่ง มีแอร์ ชุดครัวเรียบร้อย กะว่าจะใช้เฟอร์ลอยตัว ทำบิวท์อินแค่ตู้เสื้อผ้ากะชั้นวาง(จำเป็นมั๊ยคะบิวท์อินเนี่ย) นิดหน่อย ตอนนี้มึนงงค่ะไม่ทราบว่าจะเริ่มยังไง ควรเริ่มที่ม่านก่อนหรือขนเฟอร์เข้าไปก่อน หรือทำบิวท์อินให้เสร็จก่อนคะ (อยู่ไปแต่งไปจะเวิร์ครึเปล่าเนี่ย แบบว่าเหนื่อยกะการจราจรมั่กๆแล้วน่ะ) ตั้งใจว่าจะแต่งแนวโมเดิร์นง่ายๆ ไม่รก สีเอิร์ธโทน
    ทวนคำถามค่ะ.. ^o^
    1.เริ่มทำไรก่อนอื่นดีคะ&ต้องเช็คความเรียบร้อยอะไรบ้างก่อนโอน
    2.บิวท์อินจำเป็นมากแค่ไหน
    3.ม่านนี่ซื้อสำเร็จ มาแล้ว ติดราวเอง หรือจ้างเค้าทำดีคะ
    4.บนหัวเตียงเยื้องกะหน้าต่างผิดหลักฮวงจุ้ยป่าว
    5.ถ้าอีกสามสี่ปีจะปล่อยเช่า แนะนำให้ตกแต่งยังไงดีคะ (อยู่แถวสุขุมวิทค่ะ)
    6. คำแนะนำอื่นๆ ที่จะกรุณา
    ขอบคุณล่วงหน้าค๊า ^^

ผมตอบแล้วมันยัดในหลังไมค์ไม่ลงเลยเอามาแปะไว้ในกะทู้ละกันเผื่อท่านอื่นจะได้ช่วยเสริมหรือแก้ไขเพิ่มเติมตกหล่นนะก๊าบ

จากคุณ : หมาร่าหมาหรอด - [ 10 มี.ค. 48 11:29:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป