CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

พอดีเห็นกระทู้เกี่ยวกับสัญญาณกันขโมย ... อยากขอคำแนะนำในการเลือกซื้อค่ะ

คือที่บ้านพ่อกับแม่อยู่กัน 2 คนเกษียณแล้ว คนรับใช้มีเดี๋ยวก้อออกบ่อยๆ ... ที่บ้านที่ว่าเป็นหมู่บ้านจัดสรร 2 ชั้น อยู่มา 20 กว่าปีแล้ว ติดเหล็กดัดค่ะ ...เมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ต่อเติมบ้านใหม่และเปลี่ยนหน้าต่างส่วนใหญ่ในบ้านเป็นอลูมิเนียมบานเลื่อน และไม่ติดเหล็กดัด

อ่านกระทู้ข้างล่าง แล้วรู้สึกเห็นด้วยว่า ติดสัญญานกันขโมยน่าจะปลอดภัยในชีวิตเจ้าของบ้านมากกว่าเหล็กดัด ....เลยอยากขอความกรุณาช่วยแนะนำรายละเอียด เพราะเพิ่งได้ไอเดียเมื่อกี้ตอนอ่านกระทู้ข้างล่างเอง ไม่มีความรู้ข้อมูลเรื่องสัญญานกันขโมยมาก่อน

1. ขอทราบราคาประมาณค่ะ ว่าเค้าคิดกันยัง
    2. สัญญานนี่เค้าเดินสายไฟสัญญานรอบบ้านหมายถึงทุกๆบานประตูหน้าต่างเลยหรือคะ แล้วการคิดราคานี่จะเกี่ยวไหมว่ามีหน้าต่างประตูกี่บาน
    3. ยี่ห้อไหน รุ่นไหน จะเหมาะกับบ้านจัดสรรที่ต่อเติม เนื้อที่ 100 ตารางวาบ้างคะ
    4. วิธีใช้ยุ่งยากไหม เนื่องจากพ่อแม่แก่แล้ว ถ้าวิธีการใช้ยุ่งยากกลัวแกจะใช้ไม่เป็นน่ะค่ะ

ขอบคุณมากมากค่ะ

จากคุณ : Vespa - [ 23 มี.ค. 48 13:30:19 A:144.139.73.190 X: TicketID:039402 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป