CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ทำไมถึงซื้อคอนโดอยู่ครับ...??

ขอถามแบบแปลกๆว่า ทำไมคอนโดราคาตั้งหลายล้าน ถึงยังซื้อกันครับ ทำไมไม่ไปซื้อบ้านอยู่หละครับ หรือว่ามีเหตุผลอะไรที่น่าสนใจเช่น ราคาจะขึ้นมากกว่า, ขายต่อง่ายกว่า, คล่องตัว....ฯลฯ ....คือที่บ้านถามมาหน่ะครับตอบไม่ถูกเหมือนกัน เค้าว่าซื้อคอนโด แล้วจะอยู่ได้ตลอดไปหรือ? ต่อๆไปก็ต้องซื้อบ้านอยู่ดีแหละ.....คุณๆว่าจริงไหมครับ

จากคุณ : หาพวก - [ 5 เม.ย. 48 19:11:39 A:202.133.151.221 X: TicketID:091962 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป