CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

การเทคาน หล่อเสาและการก่อกำแพง

อยากทราบว่า เวลาช่างเค้าทำการก่อสร้าง ตามปกติแล้ว  หลังจากเทคาน ฐานราก แล้วกี่วันจึงจะหล่อเสา ทำพร้อมกันได้หรือไม่ หลังจากฐานรากและหล่อเสาเสร็จแล้วทำอะไรต่อครับ(คำถามอาจดูโง่หน่อยนะครับแต่มะรู้จิงๆ) ถ้าจะกรุณาช่วยไล่ตั้งแต่ฐานรากไปจนถึงมุงหลังคาได้ไหมครับว่าอะไรก่อน หลัง ระยะเวลาแต่ละช่วง ห่างกันกี่วัน ขอบคุณ ท่านผู้รู้ ล่วงหน้า มากๆครับ

จากคุณ : พายุ ปอนๆ - [ 8 เม.ย. 48 06:39:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป