CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ผมมีความไม่ประทับใจกับโครงการ ของ LPN มาเล่าครับ

อ่านเป็นประสบการณ์นะครับ ผมซื้อห้องจาก โครงการ LPN แถวพระราม 3 ครับ
    1) สร้างออกมาไม่เหมือนห้องตัวอย่างครับ ห้องตัวอย่างดูใหญ่กว่าเยอะ และ ทาง LPN ชอบแบ่งห้องแปลกๆครับ สักแต่ว่าแบ่งให้ลงลงไปพอพื้นที่ ดูจากแปลนได้ครับ บางห้องแหว่งบางห้องเว้า เพราะเขาอยากให้ได้พื้นที่เยอะๆครับ (แน่นอน 1 ตร.ม.ก็เป็นเงิน)
    2) ผมขอ cancell พื้นครับ ทาง LPN ก็คืนเฉพาะค่าพื้น โดยไม่ยอมขัดเรียบให้ทั้งที่ควรจะขัดเพราะถ้าผมเอาพื้นไม้ด้วยทาง LPN ก็ต้องขัดอยู่ดี ผมต้องเสียเอง เป็น หมื่นครับ
    ทาง lPN ให้เหตุผลว่าทางลูกค้าไม่แจ้งว่าจะให้ขัดไหม
    ผมบอกว่ามันเป็นหน้าที่ของ LPN ครับ เพราะบางทีลูกค้าไม่รู้ถึงเรื่องนี้ครับ
    3) ผนังห้องบางจุด กั้นด้วยยิปซัมครับ ไม่ fair และ รับไม่ได้ ผมเพิ่งมาทราบจากช่างตอนเข้าไปตกแต่งครับ ถ้ารู้แต่แรก ถีบทิ้ง ไม่ยอมเซ็นรับห้องไปแล้ว
    4) ประตูเข้าห้อง ครั้งแรกที่ไปเปิดไม่ได้ครับ ที่ประตูขัดไม่เรียบ ต้องแจ้งแก้ไข
    ประตูห้องน้ำ ปิดไม่ได้ ไม่รู้วัดขนาดกันยังไง
    5) ผนังห้องภายในใช้อิฐมวลเบา(ราคาถูกและไม่แข็งแรง ถ้าเคาะดูจะเป็นเสียง ป๊องๆ ไม่แน่น)
    เพื่อนๆมี ประสบการณ์กับโครงการของ LPN กันบ้างไหมครับ shared กันหน้อย..... มีหลายคนร้องเรียนและ post ที่ web ของ lpn แล้ว แต่กระทู้โดนลบตลอดครับ

จากคุณ : Brado - [ 20 เม.ย. 48 12:39:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป