CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบกระทู้นี้ด้วยจ๊าาาา.......

พอดีไปดูบ้านมาค่ะ เป็นบ้านมือสอง อยากซื้อค่ะ (หลังจากที่แห้วไปแล้ว 1 ครั้ง) แต่ไม่ทราบว่าราคานี้เหมาะสมหรือไม่ เป็นบ้าน 20 ตารางวาค่ะ บ้านค่อนข้างสะอาดเก่านิด ทาวเฮ้า 2 ชั้น ชั้นบนปูปาเก้ ชั้นล่างเป็นกระเบื้อง 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ หน้าบ้านยังไม่ได้ทำโรงจอดรถ แต่ชอบแบบนี้ค่ะ โล่งดีมีต้นมะม่วงอยู่หน้าบ้านด้วย เหมาะกะคุณยายจะได้พาหลานๆออกมานั่งเล่นเวลาไม่มีแดด แต่ปัญหาก้อคือว่า บ้านราคา 1 ล้านบ้าน ผู้ซื้อต้องจ่ายค่าโอนเองทั้งหมด (ตังค์ก้อม๊ะค่อยมีซะด้วยจิ :)  แล้วตัวบ้านก้อ มีน้ำซึมมาจากหลังคาทำให้เห็นเป็นรอยรั่วลงมาโดนฝ้า อยุ่ 2-3 จุด ในห้องนอนเล็ก ด้านบน อยากรบกวนผู้รู้ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยอะค่ะ ว่าบ้านหลังคารั่วนี่ ซ่อมแพงมั้ยค่ะ แล้วบ้านนี้ อยู่ หมู่บ้านเมืองประชา ปทุมธานีค่ะ ราคาประเมินน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ ......... อยากมีบ้านสักหลังอะค่ะ........

จากคุณ : แม่ลูกสามซนซนท๊างน๊าน - [ 3 พ.ค. 48 18:36:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป