CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ตามหลักฮวงจุ้ยนี่ เค้าห้ามหรือว่าไม่เหมาะหรือเปล่าครับที่จะซื้อบ้านหรือคอนโดใกล้ศาลเจ้า??

คือคอนโดที่ผมกำลังจะซื้อนั้น ชอบทุกอย่างทั้งทำเลและราคา แต่ติดตรงที่ว่า คอนโดนี้อยู่ข้างกับศาลเจ้าเทพเจ้ากวนอูครับ !!
    ตามหลักฮวงจุ้ยแล้ว ควรหลีกเลี่ยงบ้านที่อยู่ใกล้กับวัด โรงพยาบาล แล้วศาลเจ้าจีนลักษณะนี้ ควรหลีกเลี่ยงมั้ยครับ??
    (ว่ากันตามหลักฮวงจุ้ยนะครับ  ถ้าจะพูดกันตามหลักทางจิตใจ ไม่ต้องให้ความเห็นก็ได้ เช่น "มันอยู่ทีใจคุณ"  อะไรแบบนี้ไม่ต้องให้ความเห็นมาก็ได้นะครับ )  ขอบคุณ..

จากคุณ : goldybody - [ 15 มิ.ย. 48 16:15:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป