CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

* * เงินที่เรากู้ซื้อบ้าน ถ้าได้เกินมา เอาไปทำอะไรได้บ้างคะ * *

สงสัยว่า
    ถ้าสมมติ เรากะจะขอกู้แค่ 1 ล้าน แต่ธนาคารให้มา 1,300,000
    เราเอาส่วนที่เกินมา ไปใช้เป็นค่าธรรมเนียมการโอนหรือค่าตกแต่งบ้าน ได้มั้ยคะ
    หรือว่าให้จ่ายคืนธนาคารไปเลย

ขอบคุณมากค่ะ รักคุณ

จากคุณ : chocolove - [ 23 ส.ค. 48 11:55:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป