CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กำลังจะซื้อที่ดิน ด้านหน้าซ้ายเป็น ฮวงซุ้ย ด้านหน้าขวาเป็นศาลพ่อปู่ แต่มีถนนสาธารณะคั่นกลางนะครับ

กำลังจะซื้อที่ดินต่างจังหวัด ด้านหน้าซ้ายเป็น ฮวงซุ้ย  ด้านหน้าขวาเป็นศาลพ่อปู่ แต่มีถนนสาธารณะคั่นกลางนะครับ
    ด้านหลังเป็นป่าไผ่มีคลองไหลผ่าน  เนื้อที่กว้างครับ 2 ไร่ที่ดินถมไว้ประมาณ 10 ปีเห็นจะได้ กั้นกำแพงสูงโดยรอบที่ดิน  กลางคืนแถวนั้นไม่ค่อยมีบ้านคนด้านข้างครับ

ส่วนตัวไม่กลัวครับ  แต่ไม่รู้ว่าผมไปทับหรือต้องแก้เคล็ดยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยครับ  

อ้อ  ศาลหันหน้าเข้าทางด้านหน้าที่ดินครับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ

จากคุณ : redbugie - [ 29 ส.ค. 48 16:32:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป