CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะซื้อคอนโดต้องทำตัวรู้เรื่องอะไรบ้างคะ

อยากซื้อคอนโดค่ะแต่ว่าไม่มีความรู้ ใครก็ได้ช่วยตอบทีค่า
    ๑. ถ้าซื้อคอนโดสูง 20 ชั้น ชั้น 1-7 เป็นที่จอดรถ เราควรจะซื้อชั้นไหนดี
    ๒. ถ้าคอนโดสูงแค่ ๘ ชั้น ควรซื้อชั้นไหน
    ๓. ห้องควรจะหันไปทางทิศไหนดี ไม่อยากโดนแดด ชอบรับลม @^_^@
    ๔. พื้นลามิเนต, ไม้, กระเบื้อง แบบไหนดีคะ
    ๕. ราคานี่มีวิธีคิดมั๊ยคะว่ามันถูกหรือแพง ตรม. ละ 54,000 แพงมั๊ยคะ อยู่แถวลาดพร้าว
    ๖. คอนโด 43 ตรม. รวมตกแต่งแล้วคิดแล้วประมาณ ๓ ล้านบาท เราไปซื้อบ้านอยู่ดีกว่ารึป่าว
    ๗. ช่วยแนะนำคอนโดที่น่าสนใจแถวลาดพร้าวให้หน่อยนะคะ งบ สองล้าน อยากได้ ๑ ห้องนอน น่ะค่ะ
    ๘. ขึ้นลิฟต์ใช้คีย์การ์ดขึ้นได้เฉพาะชั้นที่เราอยู่ แต่เค้าบอกว่าสามารถขึ้นบันไดได้ (อ้าวแบบนี้มันจะ security ตรงไหนอะคะ...นิ)
    ๙. ขอบคุณทุกคนเลยนะคะ (อันนี้ไม่ใช่คำถามค่ะ :)

จากคุณ : อีเจ้ย - [ 1 ต.ค. 48 17:26:19 A:203.155.29.82 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป