CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เมื่อ LPN จะเก็บเงินค่าพื้นที่ผมเพิ่ม

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้ไปตรวจห้องตามที่เค้าโครงการ LPN พหล สุทธิสาร

เค้าก็แจ้งเลยว่าต้องเพิ่มเงินเพราะว่าขนาดของห้องเพิ่มขึ้นมาจากที่ทำสัญญาประมาณ 0.6 ตร.ม. ต้องเพิ่มประมาณ เกือบ 30000 บาท เลยมีการเถียงกันเล็กๆตรงโต๊ะนั้น แล้วจากนั้นก็ได้ขึ้นไปบนห้อง พอดีว่าเอาตลับเมตรไปพอดี ก่ะว่าจะเอาไปวัดๆว่าจะเอาอะไรมาวางตำแหน่งได้บ้าง และเอามาวัดขนาดห้องเพื่อมาคำนวณด้วย และเค้าก็ให้ผังมาให้ด้วย ซึ่งขนาดมันแบบว่าแปลกๆ ดูเหมือนมันจะเอียงๆด้วย

กลับมาที่ห้องเลยมานั่งคำนวณพื้นที่ห้อง ปรากฏว่ามันไม่ถึงที่เค้าวัดด้วยอีกต่างหาก (ห้องผมเจอเสา ถามเค้าแล้วบอกว่า เสาไม่วัดพื้นที่) วัดยังงัยก็ไม่ถึง

มีใครเคยเจอแบบผมในโครงการอื่นๆบ้างครับ แล้วได้ไปร้องเรียนไหมครับผม

ขอบคุณครับผม

จากคุณ : Hikarufc - [ 6 ต.ค. 48 12:25:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป