CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กำลังคิดจะสร้างบ้าน ขอความรู้ด้านไสยศาสตร์ โหราศาสตร์ที่จะต้องทำด้วยค่ะ

กำลังคิดจะสร้างบ้าน แต่ไม่รู้ว่าจะต้องหาฤกษ์เสาเอก หรือ ฤกษ์อะไรบ้าง และควรจะหาฤกษ์ตั้งแต่ก่อนวางมัดจำ/ทำสัญญาสร้างบ้าน? เพราะว่าถ้าไม่มีฤกษ์ดีๆ กลัวบ.รับสร้างบ้านมาเร่งรัดรีบก่อสร้างตามสัญญา อีกอย่างยังไม่รู้จะติดต่อใครด้วยค่ะ บ.รับสร้างบ้านที่ไปคุยมาไม่แนะนำอะไรเลยค่ะ และไม่ค่อยให้ข้อมูล เหมือนเราต้องคอยจิกตามขอข้อมูลเค้ายังไงก็ไม่รู้ นี่ขนาดยังไม่ได้จอง & ทำสัญญานะเนี่ย ใครมีข้อมูล แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เพิ่งเข้าวงการ - [ 28 ต.ค. 48 13:16:25 A:10.10.11.204 X:203.146.8.75 TicketID:110464 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป