CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำไมบ้านส่วนใหญ่ไม่ค่อยเห็นปูแกรนิตที่ชั้นบนเลยคะ

ทำไมรู้สึกว่าบ้านส่วนใหญ่ที่ปูแกรนิตชั้นล่าง ไม่เห็นชั้นบนเขาปูแกรนิตเลยอ่ะค่ะ มักจะปูเป็นกระเบื้องหรือปาร์เก้แทน เขามีเหตุผลหรือป่าวคะ อันที่จริงก็คือ บ้านกำลังตกแต่งใหม่ และวางแผนไว้ว่าจะปูแกรนิตทั้งชั้นล่างและชั้นสอง แต่บางคนก็ไม่เห็นด้วยอ่ะค่ะ บอกว่าไม่ค่อยเห็นเขาปูกัน เลยอยากทราบเหตุผลน่ะค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : wnssb@hotmail.com - [ 3 พ.ย. 48 23:31:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป