CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามอาการแอร์หน่อยครับ ... ตัดบ่อยมาก

แอร์ผม 18,000 BTU ของ ไซโจฯ / ขนาดห้องนอน 20 ตร.ม.  / เดินสายแอร์/สายน้ำยาไปยังคอมเพรสเซอร์แค่ 1.5 เมตร

จะถามว่าทำไมแอร์ตัดบ่อยครับ

1. ขนาด BTU มากไปรึปล่าวครับ

2. การเดินสายแอร์/น้ำยาแค่ 1.5 เมตร มีผลอะไรรึเปล่าครับ เพื่อนที่จบวิศวะ มันบอกว่า (ไม่รู้จริงไหม) ปกติสายยาวไม่ควรต่ำกว่า 2 เมตรจะดีกว่า เนื่องจากถ้าเดินสายสั้นไป น้ำยาแอร์เดินทางไปกลับ แอร์กับคอมเพรสเซอร์เร็วทำให้ตัดบ่อย

3. แอร์ตัดบ่อยจะเสียเร็วไหมครับ แล้วควรแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน และตอบคำถามครับ

จากคุณ : LuiJiNo - [ 14 พ.ย. 48 13:39:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป