CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยวิเคราะห์เจาะลึก จากคนกำลังจะซื้อคอนโดย่านธุรกิจของกรุงเทพค่ะ

เข้าเรื่องเลยนะคะ
    1.กำลังจะซื้อคอนโดค่ะ เขต CBD ขนาด 1 ห้องนอน ราคาไม่เกิน 65,000 ต่อตารางเมตรค่ะ ต้องการอยู่เอง ไม่ปล่อยเช่า ตอนแรกสนใจโครงการ Royal Regent หรืออื่นๆในบริเวณซอยมหาดเล็กหลวง ราชดำริ เพราะราคาไม่สูง แต่เห็นว่าเป็นการเซ้งใช่มั๊ยคะ แล้วมีโครงการไหนเป็นเซ้งอีก จะได้ไม่ต้องไปดู เพราะต้องการซื้อขาดเลย
    2. เห็นลงโฆษณาเยอะๆอีกอันก็ สขุมวิท สวีท ซอย 13 อ่ะค่ะ อันนี้ก็อยู่ในงบ ไม่ทราบว่าเป็นเซ้งอีกรึเปล่า แล้วโครงการนี้ดีมั๊ยคะ เดินจาก bts ไกลมั๊ย
    3. อื่นๆที่สนใจก็ โครงการเก่าในซอยร่วมฤดี, Trendy นานา, LPN อโศก, ศุภาลัย อโศก, ที่ราคาสูงขึ้นมาหน่อยแต่ก็ยังน่าสนใจก็ The Bangkok ถนนทรัพย์, AP สยาม, Silom Grand Terrace ศาลาแดง มีโครงการอื่นๆในทำเลและงบที่กำหนดจะแนะนำมั๊ยคะ
    4.จะซื้อโครงการเก่าหรือใหม่ดีคะ
    5.เป็น low-rise หรือ high-rise ดี
    6.ต้องใช้บริการนายหน้ามั๊ยคะ
    7.เมื่อเวลาผ่านไปนานๆ ต้องทุบตึกทิ้งหรือไม่

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : diva - [ 23 พ.ย. 48 11:35:52 A:58.8.246.212 X: TicketID:003522 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป