CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

***ใครในนี้พอมีหรือเคยทำ เช็คลิสต์ส่งมอบบ้านใหม่มั้งมั้ยครับ***

คือบ้าน(หลังแรก)ผมกำลังจะเสร็จและจะส่งมอบอีก 2 อาทิตย์ข้างหน้า เคยเห็นในห้องรัชดามีเช็คลิสต์ตอนซื้อรถป้ายแดงไม่ทราบว่าเพื่อนๆในห้องนี้มีใครเคยทำเป็นเช็คลิสต์ ส่งมอบบ้านบ้างครับ กลัวถึงเวลานั้นจริงๆจะตื่นเต้นจนนึกอะไรไม่ออก (ไม่ตื่นเต้นได้ไงจะเป็นหนี้อีกตั้ง 30 ปี อิอิ) ถ้าเพื่อนคิดว่าอะไรต้องเช็คช่วยแนะนำด้วยนะครับ

จากคุณ : 'cord_coupe - [ 4 ธ.ค. 48 14:14:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป