CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะซื้อบ้านครับ เลือกบ้านหันหน้าทิศไหนดี ระหว่างทิศเหนือกับทิศใต้

จะซื้อบ้านกับเค้าสักหลัง ป่านนี้ยังเถียงกับภรรยาไม่หยุดเลยครับว่าจะซื้อบ้านที่หันหน้าไปทางทิศไหนดี ระหว่างทิศเหนือกับทิศใต้ (คือบ้านในโครงการมันมีให้เลือก แค่ 2 ทิศนี้) ผมเองมีบ้านหลังที่อยู่ปัจจุบันก็เป็นทิศเหนือครับ ลมก็เข้าหลังบ้าน หน้าบ้านไม่ร้อนตอนเย็น ก็เรียกว่า ถูกใจแต่ภรรยาผมเค้าบอกว่า คนจีนนี่เค้าถือว่า บ้านที่หันไปทางทิศใต้นี่มีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้ เพราะมันดีมากๆ ตามหลักฮวงจุ้ย ตอนนี้เลยกลายเป็นว่า ไม่รู้จะเลือกยังไงดี บ้านที่จะจองก็จะต้องเลือกแล้ว ไม่งั้น ช้า อด หมด โครงการ
    ก็วอนเพื่อนๆห้องชายคา ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : gys - [ วันพ่อแห่งชาติ 00:14:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป