CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามเรื่องกู้ร่วมหน่อยคะ

1.ถ้าเราจะกู้ร่วมกันกับแฟนได้รึป่าวคะ แฟนในที่นี้คือแฟนจริงๆที่ยังไม่ได้แต่งงานกันอะคะ เพราะเห็นในเว็บ ธ.กรุงเทพ ให้กู้ร่วมได้เฉพาะสามีภรรยา ถ้ายังไม่จดทะเบียนต้องมีบุตรร่วมกันหรือที่อยู่อยู่ในทะเบียนบ้านเดียวกัน ถ้าแฟนธรรมดากู้ไม่ได้
    2.กู้ร่วมกับลูกพี่ลูกน้องได้รึป่าวคะ
    3.กู้ร่วมกับเพื่อนได้หรือป่าว
    4.ถ้าเรา+แฟนเรา+เพื่อนเรา กู้ร่วมกันสามคนจะได้ไหมคะ
    อ่านมาแล้วงงๆอะคะ แล้วมีธนาคารไหนให้กู้ร่วมแบบนี้ได้และธนาคารไหนไม่ให้กู้แบบนี้บ้างคะ

จากคุณ : นางมารน้อยหัวฟู - [ 7 ธ.ค. 48 11:31:24 A:58.136.89.13 X: TicketID:112025 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป