CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

บ้านใหม่แต่แตกลายงาแล้วอ่ะครับ

ใครเป็นบ้างครับ ผมเพิ่งซื้อบ้านไปไม่นาน ยังไม่ได้ไปอยู่เลย
    วันนี้เข้าไปดูปรากฎว่า ผนังด้านนอกบ้าน เริ่มมีรอยแตกเล็กๆ
    เป็นลายงา อ่ะครับ ทำไงดี บ้านโอนแล้ว ไปแจ้งโครงการเขา
    ก็บอกว่าจะเข้ามาแก้ให้ ไม่ทราบว่าทางแก้ที่ถูกต้องมันต้องเป็น
    ยังไงครับ ผมกลัวเดี๋ยวเขาก็เอาสีมาทาทับ แบบนี้แก้ที่ปัญหา
    หรือเปล่าครับ ขอถามท่านผู้รู้ด้วย

จากคุณ : singhip - [ 24 ธ.ค. 48 21:38:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป