CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มีวิธีไหนที่จะทดสอบสายดินว่าใช้ได้จริงๆบ้างครับ

มีวิธีไหนที่จะทดสอบสายดินว่าใช้ได้จริงๆบ้างครับ

คือบ้านผมเป็นพวกโครงการบ้านจัดสรรหนะ เค้าก็บอกว่ามีสายดินฝังลงดิน
    ตามปลั๊กต่างๆก็มีขาของสายดิน
    แต่ผมจะรู้ได้อย่างไร ว่ามันใช้งานได้จริง
    ไม่ใช่แค่รูหลอกๆครับ
    หรือสายดินที่ทำจริงๆ แต่ใช้งานได้จริงรึป่าวก็ไม่รู้ ไม่ใช่ว่าเอาแค่สายดินโยนลงดินแล้วเอาปูนทับอย่างนี้มันก็ใช้งานไม่ได้แล้ว

ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
    จะติดที่ทำน้ำอุ่นแต่กลัวครับ กลัวจะมีปัญหาความปลอดภัย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : neonicus - [ 26 ธ.ค. 48 11:11:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป