 |
ความคิดเห็นที่ 206 |
ตะกี้ไปจิ้มๆ เครื่องคิดเลขอีกครั้ง ถ้าวันที่เราเดินทาง สมาชิกมากันครบทุกคน ป้าเช่อคิดว่า ค่าใช้จ่ายเราคงช่วยกันออกลดลงจากเดิมค่ะ
เพราะค่าเช่ารถตู้ 2 วัน 3,600 บาท ค่าน้ำมันตีไป 1,800 บาท ก็เป็น 5,400 บาท
ค่าแพ 1,300 บาท
แล้วสมาชิก 14 x 500 บาท เท่ากับ 12,600 บาท หัก 5,400 และ 1,300 บาทออกไป ก็จะเหลือ 5,900 บาท ซื้อกับข้าวสดเย็นวันศุกร์ไม่น่าเกิน 1,000 บาท
ค่าข้าวกล่องมื้อกลางวัน(จ่ายคืนน้องมะปราง) ก็ไม่น่าเกิน 600 บาท เหลืออีก 4,300 บาทไว้เป็นมื้อเช้าและค่าลากแพ 500 บาท ก็จะเหลือ 3,800 บาท เราไปตลาดก็ซื้อของมาทำกินไม่น่าเกิน 1,000 บาท ส่วนพวกค่าเครื่องดื่มต่างๆ นั้นเราจะสั่งที่แพค่ะ ก็คงราวๆ 1,000 บาท(หรืออาจจะน้อยกว่านั้น แล้วแต่ปริมาณที่ดื่มกัน) ป้าเช่อคาดว่าเงินกองกลางก็จะเหลือประมาณ 1,800 บาท
ไว้วันเดินทางกลับ ป้าเช่อจะแจ้งบอกนะคะ และจะได้เฉลี่ยคืนทุกคนระหว่างนั้นไปเลย
อยากให้ทริปนี้ไปแบบสบายๆ ทั้งคนและทั้งกระเป๋าสตางค์ค่ะ
จากคุณ |
:
ชากีร่า
|
เขียนเมื่อ |
:
23 ธ.ค. 52 19:21:55
|
|
|
|
 |