Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามพี่ไปเที่ยวเพชร...กันไหมจ๊ะ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีบ่ายๆครับ

หาเพลงดังหาฟังยากมาฝากชาว ไร้สังกัด นะครับ เพลงนี้ เนื้อร้องและความหมายก็ดูดี
แต่เนื้อเพลงท่อนสุดท้าย ผมว่าไม่จริงหรอก หรือเพื่อนๆว่าไงครับ แหะ แหะ
--------------------------------------------------------------------------------------------

โหน่งเหน่ง  โหน่งแกละ  ชวนพี่ตบแผละ เล่นเพลงตลุง
อยากไปเที่ยวเพชร  ไปหาเกล็ดเพชรสักสามกระบุง
ดูเพชรทั้งวันยันรุ่ง  ได้เพชรเท่าเม็ดละหุ่ง  
อีสาวตลุงจะไปทำแหวนเพชร

ถ้ำเขาหลวงเขาว่างามนัก  ไปชมสักพักก็ต้องรักเมืองเพชร
มีเขาหนึ่งคนลือกันจัง  ชื่อก็ดังเขาวังเมืองเพชร
อยากจะเห็นเหลือเกินเขาย้อย  เขาว่าหินย้อยมาเป็น เม็ด เม็ด
อยากไปเที่ยวหาดเจ้าสำราญ  จะนั่งหน้าบานให้เหมือนดอกเห็ด

แวะไปเยี่ยมพี่ตุ่นหน่อยนะ  เขาเป็นพ่อพระอยู่ที่เมืองเพชร
จะซื้อน้ำตาลเอาไปฝากคุณตา  เขาลือกันว่ารสหวานสะเด็ด
แก่งกระจานเขาว่าน้ำใส  เหมือนน้ำใจของคนเมืองเพชร
หนุ่มเพชรเขาว่าเจ้าชู้  น้องอยากลองดูว่าจะจริงหรือเท็จ ฮึ !!!
-------------------------------------------------------------------------------------------

ปล. ห้องนี้มีใครเป็นสาวตลุงบ้างครับ

จากคุณ : นฤรัตน์
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 53 13:27:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com