Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยทีครับ อยากเลิกติดการพนัน ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นวัยรุ่นทั่วๆไปที่ชอบดูฟุตบอล แต่ก่อนหน้านี้ก็ไม่เคยเล่นหรอกครับการพนัน ป๊อกเด้งเล่นกับเพื่อนตาละ 5 บาทเท่านั้น แต่หลายเดือนมานี้ผมเริ่มเล่นพนันบอลและไพ่ออนไลน์ครับ แรกๆก็เล่นตาน้อยๆได้มาเกือบสามหมื่น แต่มันมีช่วงหน้ามืดที่ทำให้แทบจะหมดจนช่วงนี้เป็นลักษณะที่ว่า มีเงิน 200 300 500 1000 ก็เอาไปเล่น บางทีได้เกือบคืนทุนครึ่งนึงแต่ก็ไม่เลิก จนสุดท้ายก็หมดเล่นเรื่อยๆจนตอนนี้หมดไปร่วมสามหมื่นบาทแล้ว หมดอาทิตย์นึงก็ 1000-6000 เลย ... ใจอยากจะเลิกมากครับ แต่พอมีเงินทีไรก็เอาไปเล่นตลอดรู้สึกผิดกับคนที่บ้านมากครับ บางทีเห็นเค้าใช้จ่ายประหยัด อยู่กับเค้าวันๆใช้เงินแค่ซื้อข้าวกินข้าวแค่นั้นเองครับ

รู้สึกแย่กับตัวเองมากว่าทำไมผมตอนนี้ถึงสกปรกได้แบบนี้ ทั้งๆที่พอนึกย้อนไปถึงตอนไปเด็กหรือก่อนหน้านี้ ตอนเด็กๆผมได้มาเงินมาร้อยนึงก็วิ่งเอาไปฝากธนาคารออมสิน มียี่สิบกว่าบาทก็เอาไปฝาก ได้แต๊ะเอียก็เอาไปฝาก ... แต่ก็ใช้จ่ายตอนเรียนมหาลัยหมด อาทิตย์นึงใช้เงินแค่พันกว่าบาท มีความสุขกับชีวิต ทุกวันนี้ไม่มีความสุขเลยครับใจมันคิดถึงแต่เงินที่เสียไป
อยากจะเลิกจริงๆละครับ แต่ใจมันทำไม่ได้ซักทีใครพอมีทางออกช่วยบอกทีครับ

จากคุณ : เด็กเมืองหลวง
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 53 02:56:20 A:58.64.72.125 X: TicketID:176640

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com