Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีปีกระต่ายค่ะ เอาภาพน่ารักๆมาฝาก ดูกันเพลินๆนะคะ ติดต่อทีมงาน

ห่างหาย ไม่ได้เข้ามาพักนึง เนื่องจากตั้งหน้าตั้งตาทำงาน และฝึกซ้อมนักเรียน

เพื่อเป็นตัวแทนไปแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 60 ที่จังหวัดเชียงราย

ผลการแข่งขัน ก็เป็นที่น่าพอใจระดับนึงค่ะ คือจากการแข่งขันการขับร้องเพลงไทยสากล และเพลงสากล ที่ใช้เพลงแสนแสบ และ Right here waiting

คะแนน 100 ได้ 81.33 ได้เหรียญทองอันดับ 9 จาก 31 เขตพื้นที่การศึกษา
17จังหวัดภาคเหนือ

และ การประกวดเพลงพระราชนิพนธ์ ขับร้องเพลงแสงเดือน 100 คะแนน
ได้ 89.75 คะแนน ได้เหรียญทองอันดับ 9 จาก 31 เขตพื้นที่การศึกษา
17 จังหวัดภาคเหนือ   สรุปว่าได้อันดับ 9 ทั้ง 2 รายการเลย

โดยทั้ง 2 รายการได้จากนักเรียนคนเดียวกันค่ะ

ต้องขอขอบคุณสมาชิกห้องไร้สังกัดที่เคยเข้ามาร่วมเป็นกำลังใจ และช่วยแสดงความคิดเห็นเรื่องเพลง เรื่องเทคนิคการร้องต่างๆ

จขกท นำไปใช้ประโยชน์ได้มากเลยล่ะค่ะ มีเสียงจากผู้ชม ผู้ฟังด้วยว่าเลือกเพลงแสนแสบเนี่ย คิดได้ยังไงนะ เก่งจัง เพราะเพลงนี้ค่อนข้างฝึกยาก

ส่วนนึงก็มาจากเพื่อนๆสมาชิกห้องนี้ที่ช่วยเลือกด้วยนะคะ ยกเครดิตให้คุณที่ใช้ล็อคอิน พจนารถ ...เอ ๆ ตามด้วยตัวเลขไรซักอย่างเนี่ยค่ะ

ขออภัยนะคะ ไม่ได้เข้าพักนึง อัลไซเมอร์รับประทานไปซะแล้ว ^_^

ตอนนี้ การแข่งขันสิ้นสุดลงแล้ว ก็กลับสู่ห้วงเวลาปกติ ทีนี้ก็ยังพอมีเวลามาท่องโลกไซเบอร์ได้บ้าง

เลยเก็บภาพ เก็บคลิปมาฝากกันค่ะ ดูกันเพลินๆนะคะ

สวัสดีปีใหม่ ปีกระต่ายทอง ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆนะคะ

.....จาก ครูดอยเต่า ......

แก้ไขเมื่อ 31 ธ.ค. 53 17:44:37

แก้ไขเมื่อ 31 ธ.ค. 53 17:41:43

จากคุณ : Guitar_667
เขียนเมื่อ : วันสิ้นปี 53 17:37:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com