Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้มีรถไฟฟ้าความเร็วสูงไปตามต่างจังหวัดมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

อยากให้มีรถไฟฟ้าความเร็วสูงไปตามต่างจังหวัดมั้ยครับ
เบื่อมั้ยครับกับการที่ต้องนั่งรถนานๆ เพื่อกลับไปบ้านที่อยู่ห่างไกลออกไปหลายร้อยกิโล เช่น เชียงใหม่ เชียงราย ขอนแก่น อุดร อุบล สงขลา ยะลา เป็นต้น แถมช่วงเทศกาลนี่ก็หาบัตรโดยสารกลับบ้านลำบากอีก ต้องขึ้นรถเสริม ในราคาแพงขึ้นกว่าเดิมถึงเกือบเท่าตัว ผมเคยขึ้นรถช่วงหยุดสงกรานต์กับรถ บริษัท หนึ่ง(ไม่ขอเอ่ยนาม)ปลายทางไปลงที่เมืองเลย แต่ผมต้องการลงที่ก่อนหน้านั้น เชื่อมั้ยครับว่ามันให้ซื้อตั๋วรถในราคาเมืองเลย ทั้งๆที่ช่วงปกติผมสามารถซื้อตั๋วในราคาน้อยกว่านี้ประมาณ ร้อยกว่าบาทเลย ทั้งๆที่ปกติต้องจอดที่บ้านผมอยู่แล้ว เซ็งเลยครับ แต่ก็จำใจต้องซื้อเพราะไม่มีรถกลับแล้ว T_T
ทุกคนคิดว่าในอนาคต ประเทศไทยจะมีโครงการสร้างรถไฟฟ้าความเร็วสูงมั้ยครับ ถ้ามีก็จะแก้ปัญหาเรื่องการเดินทางกลับบ้านไปได้เยอะพอสมควร ไม่ต้องนั่งรถเสริมที่โกงราคา และเดินทางสะดวกรวดเร็วกว่าด้วย และรถไฟก็จุคนได้มากกว่ารถทัวร์มากด้วย รถก็อาจจะติดน้อยลง ผู้คนก็จะเดินทางด้วยรถไฟฟ้าความเร็วสูงกันมากขึ้น แต่ทั้งนี้รถไฟฟ้าเองก็ต้องมีคุณภาพมากด้วยนะครับ แบบของประเทศญี่ปุ่นหรือ แทบยุโยป ประมาณนี้
ลองแสดงความคิดเห็นกันดูนะครับ มีโอกาสเป็นจริง มีผลดี ไม่ดี ยังไงมาแชร์ความคิดเห็นกันครับ

จากคุณ : หนวดแดง
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 53 13:09:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com