Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าเป็นแบบนี้จะยอมคืนดีไหม ติดต่อทีมงาน

หวัดดีครับ
พอดีผมกับแฟนได้เข้าพิธีหมั้นเรียบร้อย มีการสวมแหวนไหว้พระตามประเพณี แต่ผ่านมาอีก 5 เดือนหลังจากนั้น หลังจากผมได้พาไปเที่ยวกลับจากเที่ยวได้ อาทิตย์นึง แฟนก็มาบอกเลิก(โดยที่เราไม่ได้ทะเลาะกันเลย) ด้วยเหตุผลว่า อยากอยู่คนเดียว แล้วก็กลัวผมไม่ผ่านพ่อแม่เค้า (หมั้นกันแล้วนี่หว่าไม่ผ่านได้ไง) แล้วผมก็บอกให้เค้าหันหน้ามาคุยกัน มีอะไรไม่เข้าใจหรือไม่พอใจก็คุยกันก่อนแล้วค่อยตัดสินใจจะเลิก แต่เค้าไม่ยอม ยืนยันจะเลิกอย่างเดียว โอเคผมก็ช้ำใจไปตามระเบียบ แต่หลังจากนั้นอีก 4 วัน เค้ามาขอโทดผมแล้วขอคืนดี ผมก็บอกว่าไม่อาจคืนดีได้หรอก ผู้หญิงที่เอาแต่ใจ และต้องการแค่ตอบสนองความอยากของตัวเอง(คืออยากหมั้นก็เรียกร้องให้ผมหมั้น พออยากเลิกก็บังคับให้ผมเลิก) คุณสมบัติแบบนี้ไม่เหมาะที่จะมาเป็นแม่ของลูกผมหรอก เพราะไม่สามารถการันตีได้เลยว่า แต่งงานกันไปแล้วอยากเลิกก็เลิกรึเปล่า หรือ มีลูกด้วยกันแล้วเกิดอยากอยู่คนเดียว ก็มาขอเลิกอีก เป็นคุณหล่ะจะตัดสินใจยังไง (ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพราะ ตอนนี้เค้าตามง้อผมอยู่ทุกวัน และผมก็โดนตราหน้าว่าไร้น้ำใจ ไม่ยอมให้อภัยคนอื่น ผมก็เลยต้องมาขอความคิดเห็นจากคนอื่นครับ)

ขอบคุณครับ

จากคุณ : kice
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 54 15:34:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com