Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อไขมันในเลือดมาเยือน ... ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานผมล้มเพราะอาการหน้ามืดวิงเวียน/โลกหมุนเคว้งคว้างกระอักกระอ่วนทำท่าจะอาเจียน/ฟุบคาที่
บังเอิญว่าลูกสาวอยู่ด้วยพอดี(กำลังจะไปสอบตกใจไม่น้อย)ก็เลยต้องโทรไปลาเรียนขับรถยนต์ไปส่งผมที่โรงพยาบาล

เมื่อถึงมือหมอผมก็ได้รับการรักษาเบื้องต้นทันท่วงที/ฉีดยาไป 1 เข็มใหญ่ๆ/นอนพักรักษา 1 คืน
หลังจากตรวจคลื่นหัวใจด้วยไฟฟ้า/เจาะเลือด/เอ๊กเรย์ผลปรากฎออกมาว่าผมมีไขมันในเลือดสูง
ก่อนออกจากโรงพยาบาล(เมื่อสักครู่)หมอนัดอีก 2 เดือนให้มาเจาะไขมันและให้งดอาหารทะเลรวมทั้งพวกที่มีไขมัน
โอย ... สลบ/หมดค่ายาค่ารักษาพยาบาลไปไม่่น้อยเลยเที่ยวนี้ ...  
ที่สำคัญยิ่งกว่านั้นต้องเข้าคอร์ดอดอาหารที่ชอบทุกอย่าง ... (มันจะทรมานไหมนะ?)

ป่วยคราวนี้ผมได้เห็นลูกสาว(คนที่เราเคยมองว่าเค้ายังเป็นเด็กตลอดเวลา)เธอทำได้ทุกอย่าง
เช่นขับรถยนต์พาผมไปส่งที่โรงพยาบาลด้วยตัวเอง ในขณะที่ก่อนหน้านั้นผมไม่อยากให้ขับเพราะความเป็นห่วง
เธอคุยกับพยาบาลและคุณหมอเพื่อติดต่อและเป็นธุระให้ผมทั้งหมดโดยไม่ติดขัดอะไรเลย
สายตาผมมองดูเธอด้วยความปลื้มใจ/เธอทำได้ทุกอย่างโดยไม่ต้องถามผม
ป่วยครั้งนี้ถึงมันจะดูแย่ แต่อย่างน้อยผมก็ได้เห็นในสิ่งที่ทำให้ผมสบายใจและยิ้มได้ชั่วชีวิต

ผมเห็นลูกสาวของผมเธอโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว ...
ลูกโป่งกระเช้า
...

จากคุณ : Resource of life
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 54 14:07:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com