Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมแอบชอบเพื่อนร่วมงานอยู่คนหนึ่ง ... และอยากจะหาโอกาสบอกชอบกับเค้า แต่ ..... ติดต่อทีมงาน

ก็ ตามหัวข้อกระทู้ครับ ... แหะๆ

ผมกับเค้า นั่งทำงานอยู่คนละชั้นกัน แต่เขาจะเดินมาคุยงาน และมาหาเพื่อนเขา ที่แถวๆ ผมอยู่บ้าง .....  ก็ได้ทักทายกันบ้างนิดๆ หน่อยๆ ครับ (สงสัยว่าจะแอบมองเค้าจนเค้ารู้ตัว ก็เลยหันมาคุยด้วยหรือเปล่านะ :P แหะๆ) ..... เค้าก็เป็นคนที่ยิ้มแย้มแจ่มใส ร่าเริงดี คุยกับใครได้ง่ายๆ สบายๆ ดีน่ะครับ

และนานๆ ที บางวัน ก็มีโอกาส ออกไปนั่งกินข้าวกลางวัน หรือตอนเย็น กับเค้าบ้าง (พอดีว่าเพื่อนเค้า ก็เป็นเพื่อนที่นั่งทำงานอยู่ข้างๆ ผมนี่แหละครับ แหะๆ) .... ก็ยอมรับว่า เริ่มรู้สึก สนใจเค้า รู้สึกชอบขึ้นมาครับ

...
.
.

แต่เท่าที่รู้จากเพื่อนมา .... ก็รู้ว่า เค้ามีแฟนอยู่แล้ว ครับ

แต่ผมเอง ก็ยังคิด .... อยากจะบอกความรู้สึกของผม ให้เค้ารู้สักครั้งก็ยังดี

ยอมรับว่า ที่อยากจะบอกก็เพราะ แอบคาดหวัง เล็กๆ ครับ .... แต่ถ้าตามความเป็นจริงแล้ว ..... ในตอนนี้ ที่เค้ายังมีคนที่รักอยู่ ผมคงไม่กล้าจะทำอะไรแน่นอนครับ

...

ผมแอบวางแผนไว้แค่เพียงว่า .... วันวาเลนไทน์รอบนี้ จะให้ดอกไม้เค้า เล็กๆ น้อยๆ .... และก็บอกความรู้สึกกับเค้าไป และก็คงจะพูดออกตัวไปเลยว่า "แค่อยากบอกให้รู้ในวันนี้จริงๆ ไม่คิดจะขออะไรมากกว่านี้จริงๆ ... แต่อย่างน้อย ก็ขอได้มีโอกาสรู้จักเค้ามากขึ้น ในฐานะเพื่อน จะได้ไหม"

ประมาณนี้น่ะครับ

....

ปกติ ผมเองก็เป็นคนที่เงียบๆ พูดไม่เก่งเท่าไหร่ ... เป็นคนที่ไม่ค่อยกล้าแสดงออกความรู้สึกให้ใครรู้ด้วย .... (หรือไม่ก็ แสดงออกไม่เป็น) .... แต่เหมือนกับว่า ในครั้งนี้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ถึงอยากมีความกล้า อยากลองทำอะไรสักอย่าง เพื่อที่จะได้ให้คนที่ผมแอบชอบ ได้รู้ความรู้สึกของผมที่มีกับเค้า จริงๆ ครับ

แต่อีกใจหนึ่ง ผมก็ยังกลัวว่า เค้าจะไม่สบายใจ หรืออึดอัดใจกว่าเดิม ที่จะคุยกับผมในต่อจากนี้ไป .... คราวนี้จะแย่กว่าเดิมหรือเปล่า กลายเป็นว่า แม้แต่จะเป็นเพื่อนที่ได้รู้จักกัน คุยกันได้ .... ก็ไม่ได้แล้ว

...
.
.

จากเรื่องนี้ ผมเองก็ อยากขอความคิดเห็น จากเพื่อนๆ หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Kousuke
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 54 14:53:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com