Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"พระเทพทรงบุญ" ตามคำขอของ คุณ ณัฐ วัชรพล ติดต่อทีมงาน

บทเพลงเทิดพระเกียรติ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี

......................ขอพระองค์  " ทรงพระเจริญ "  ยิ่งยืนนาน...................

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อวานมีหลังไมค์ จาก คุณ ณัฐ วัชรพล เพื่อนสมาชิก ไร้สังกัด มาถึงผม  
คุณ ณัฐ มีความประสงค์อยากได้เพลงนี้ต้นฉบับมาก เพื่อจะนำไปให้หลานสาวฝึกขับร้องเพื่อเข้าประกวด
ตอนแรกที่ผมอ่านหลังไมค์ ก็รู้สึกงงๆ ว่า เอ่ เพลงนี้ในยูทูบน่าจะมีนี่นา เพราะเป็นเพลงดังและไพเราะมาก
ผมลองเสิร์ชดู ปรากฏว่า เพลงนี้ยังไม่มีสมาชิกยูทูบท่านใดโหลดขึ้นไป นะครับ

มีแต่เพียงคลิปที่โรงเรียนต่างๆ จำนวนมาก เค้านำมาขับร้องเพื่อประกวดในรายการ "ชิงช้าสวรรค์" เท่านั้น
ผมมีเพลงนี้ในเครื่องอยู่แล้ว ในรูปแบบ MP3  ก็เลยตอบ คุณ ณัฐ กลับไปว่า ผมอยากทำ MV เพลงนี้
แล้วโหลดขึ้นยูทูบไปเลย เพื่อที่จะได้นำมาให้เพื่อนๆใน ไร้สังกัด และผู้ที่สนใจ ได้รับฟังกันด้วย
คุณ ณัฐ มีความเห็นสอดคล้องกับผม จึงทำให้มีกระทู้นี้ขึ้นมา นะครับ

ขอขอบพระคุณ ทุกเว็บไซต์ ที่ได้เอื้อเฟื้อ ภาพพระบรมฉายาลักษณ์ มา ณ โอกาสนี้ ครับ

"พระเทพทรงบุญ"
ประพันธ์ คำร้อง / ทำนอง โดย คุณ วิเชียร คำเจริญ  
ขับร้องโดย คุณ คัทลียา มารศรี

จากคุณ : นฤรัตน์
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 54 18:38:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com