Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครจะเชื่อ ว่ามีคนสะใจอย่างออกหน้าออกตากับเหตุการณ์สึนามิที่ญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

ที่ร้านผมขายหมี่ เปิดทีวีให้ลูกค้าดูเป็นปกติทุกวัน วันนี้มีข่าวสึนามิเกิดที่ประเทศญี่ปุ่น ภาพที่ออกมาก็อย่างที่สมาชิกรู้กันอยู่แล้ว สึนามิครั้งนี้สร้างความเสียหายให้กับประเทศญี่ปุ่นค่อนข้างมาก  มีลูกค้า 2 คนแม่กับลูกสาวมาสั่งหมี่หน้าร้านกับภรรยาผม ผมยืนอยู่ข้างใน พอลูกค้านั่ง ก็ถามว่า สึนามิเกิดขึ้นที่ไหน ผมบอกว่าที่ประเทศญี่ปุ่น แม่ก็บอกกับลูก พอลูกได้รับรู้ว่าสึนามิเกิดขึ้นที่ไหน ก็แสดงอาการดีอกดีใจ เย้ เย้ ใหญ่เลย แม่ก็พูดเบาๆห้ามปราม (ประมาณว่าหยุดได้แล้ว) ลูกสาวเท่าที่ดูอายุไม่เกิน 20 ปี แต่ลูกก็ยังแสดงท่าทางดีอกดีใจอีกครั้ง แม่ก็ห้ามอีก แต่แม่ก็ดูจะดีใจนะแต่ไม่แสดงออก เพื่อนๆ คิดว่า 2 แม่ลูกเป็นใคร แม่พอพูดไทยได้บ้าง ผมถามไปอย่างนั้นเองครับ ไม่ต้องเสียเวลาเดาครับ ทั้ง 2 คน เป็นคนเกาหลีครับ

จากคุณ : BOOKBANK
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 54 21:49:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com