Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

PANTIP PICKS ......เข้าไปดูกันรึยังค่ะ ติดต่อทีมงาน

PANTIP PICKS  

สอดส่ายสายตาหากระทู้อ่านอยู่ใช่ไหม? Pantip Picks จัดรายการกระทู้น่าสนใจที่ถูกคัดเลือกโดยทีมงาน
จากแสนคนโพสต์ ล้านความคิดเห็น คัดสรรกระทู้ธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา กระทู้น่าสนใจ ที่ไม่ควรพลาด Pick อัพเดตเป็นประจำทุกสัปดาห์

X10342781 อธิบายเหตุการณ์โรงไฟฟ้า แบบชอตต่อชอต (ภาคไทย) Maki Roll
จากกระแสข่าวเกี่ยวกับโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ทั้งข้อความ และ forward mail ที่ส่งต่อกันว่อนเน็ตอยู่ตอนนี้ อาจต้องใช้วิจารณญาณในการอ่านข่าวกันนะคะ ขออนุญาตนำกระทู้แนะนำของหว้ากอมาให้อ่านกันค่ะ เป็นกระทู้วิทยาศาสตร์ที่อ่านเข้าใจง่าย ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาร่วมให้ข้อมูล มีประโยชน์มากค่ะ

จากคุณ : phuketian
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 54 13:26:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com